-100%
Thành phần
Thuốc giảm đau Low Dose Aspirin 81mg có thành phần:
- Hoạt chất: Aspirin: 81 mg
- Thành phần khác: Corn starch, D&C yellow #10, FD&C yellow #6, hypromellose, methacrylic acid, microcrystalline cellulose, polydextrose, polyethylene.
Công dụng (Chỉ định)
- Dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim và đột quỵ.
- Điều trị các cơn đau nhẹ và vừa, hạ sốt và viêm xương khớp.
Liều dùng Low Dose Aspirin 81mg
- Dự phòng nhồi máu cơ tim: người lớn: 1 – 4 viên/ngày, dùng hàng ngày hoặc cách ngày (hoặc theo sự chỉ dẫn của bác sĩ chuyên khoa).
- Giảm đau, hạ sốt: dùng 4 – 8 viên mỗi liều, thời gian giữa các liều dùng cách nhau ít nhất 4 tiếng.
Không sử dụng trong trường hợp (Chống chỉ định)
- Người bệnh có bất kì dị ứng nào với thành phần của thuốc
- Người quá mẫn cảm với dẫn xuất salicylate & NSAID.
- Bệnh nhân thường hay chảy máu, nguy cơ xuất huyết, giảm tiểu cầu.
- Người bị loét dạ dày, tá tràng
- Người có tiền sử bệnh hen, suy tim vừa và nặng, suy gan, suy thận.
- Người đang mang thai, nhất là 3 tháng cuối thai kỳ.
- Đặc biệt, không kết hợp Aspirin với các thuốc corticoid và các thuốc kháng viêm không steroid khác.
Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)
- Một vài tác dụng phụ có thể xảy ra: Buồn nôn, khó tiêu, đau dạ dày, mệt mỏi, tán huyết, khó thở, nổi ban đỏ, mề đay.
Tương tác với các thuốc khác
- Không kết hợp Aspirin với các thuốc corticoid và các thuốc kháng viêm không steroid khác.
Lưu ý khi sử dụng Low Dose Aspirin 81mg (Cảnh báo và thận trọng)
- Không dùng quá 48 viên trong vòng 24 tiếng nếu không có sự chỉ định của bác sĩ.
- Không dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi nếu không có sự chỉ định của bác sĩ
Bảo quản
- Bảo quản nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp
- Để xa tầm tay trẻ em
| Quy cách |
2 lọ x 365 viên |
|---|---|
| Nhà sản xuất |
LNK International |
| Xuất xứ |
Mỹ |
Được xếp hạng 0 5 sao
0 reviews
Được xếp hạng 5 5 sao
0
Được xếp hạng 4 5 sao
0
Được xếp hạng 3 5 sao
0
Được xếp hạng 2 5 sao
0
Được xếp hạng 1 5 sao
0
Hãy là người đầu tiên nhận xét “Low Dose Aspirin 81mg Kirkland 2 chai x 365 viên” Hủy
Thực phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.

Đánh giá
Clear filtersChưa có đánh giá nào.